Join 100,427 users already on read.cash

Kwanini Watu wengi Hawafikirii wazi

1 8 exc
Avatar for Ipiya
Written by   10
2 years ago

Watu wengi hupendelea tu kuwaruhusu wengine wafikirie kwao. Kwa wengi, kwa hivyo, mtindo wa kimsingi wa mawazo umedhamiriwa na jamii na ulimwengu ambao wanaishi. Wanafikiria na kutenda kwa njia sawa na wale walio karibu nao. Hata katika maswala madogo ya maisha hii inaonekana, kwa kuwa matangazo na media ya watu huamuru maoni yao. Na katika sehemu kuu za maisha, njia ambayo watu wengine hufanya mawazo yao mengi kwa ajili yao inaweza kuonyeshwa na kile kinachotokea wakati wa vita.

Wakati nchi zao zinachapisha propaganda zinazokusanya idadi ya watu vitani, je! Watu wengi wanachambua kwa uangalifu masuala yote yanayohusika katika mzozo? Au, je, wanakubali kile wanachoambiwa wafikirie? Kuandika juu ya Vita vya Kwanza vya Ulimwengu, marehemu Winston Churchill alisema: "Ni ishara tu inahitajika kubadili umati huu wa watu wenye amani na wafanyikazi kuwa vikosi vikubwa ambavyo vitavunana vipande vipande." Aligundua zaidi kwamba, waliambia nini cha kufanya, watu wengi waliitikia bila kujali. (Mgogoro wa Dunia, Buku la VI, ukurasa wa 93) Miaka ishirini na tano baadaye kizazi kingine kiliruhusu aina hiyo hiyo ya mawazo iwaongoze kwenye mzozo mkubwa zaidi, Vita vya Kidunia vya pili.

Ni nini imesababisha watu wengi kwa sababu waliruhusu wengine kuwafikiria? Mamilioni wamekufa au kulemazwa, mara nyingi wanapigana vita kwenye ardhi ya nje juu ya masuala ambayo hawakuelewa. Na sasa tunaona kuwa mtindo wa ulimwengu wa fikra, na juhudi ambayo imezalisha, hazijaleta amani ya kudumu. Kwa kweli, ulimwengu umejaa silaha zenye kutisha zaidi leo kuliko hapo zamani.

Lakini je! Wengine hawageuki dhidi ya mawazo yaliyosababisha vita vile? Ndio, watu wengi wa kizazi kipya wanaasi dhidi ya "mawazo" ya wazee wao. Bado maoni ya waasi ujana ni wazi kabisa au ya kuridhisha zaidi kuliko ile ambayo wanatafuta kukimbia? Je! Uasi wao umewaongoza kwa kitu chochote bora zaidi?

"Fikra" ya viongozi wa ulimwengu kabisa, na ile ya waasi ujana wakati mwingine, inachanganyika ili kuonyesha kwamba njia ya mwanadamu ya mawazo haitoi matokeo mazuri kabisa. Labda unajisikia kulazimika kuuliza, 'Ikiwa ni hivyo, basi, fikira wazi inawezekanaje?'

Lengo lisilo na mwisho linahitajika kwa Kufikiria wazi

Kujifunza kufikiria wazi, kwanza kabisa, kwamba mtu ana kusudi au kusudi maishani. Kwa nini ni hivyo?

Kwa kweli, kusafiri kwa njia ya maisha kunaweza kufananishwa na safari; ukiwa na uhakika wa marudio yako, njia yako nzuri inaweza kuwa nzuri. Tuseme unaishi katika Madrid (Uhispania) na unasema unaenda Ujerumani. Hilo ni lengo pana sana na idadi ya njia mbadala zinajitokeza wenyewe. Walakini, kusafiri kutoka Madrid kwenda Berlin, Ujerumani, hupunguza sana idadi ya barabara tofauti ambazo unaweza kusafiri; ni lengo sahihi zaidi. Kwa hivyo, pia, lengo dhahiri zaidi la moja maishani, fikira za mtu thabiti zaidi zinaweza kuwa.

Walakini, je! Ulijua kuwa watu wachache sana wanaweza kusema wazi na wazi ni nini lengo lao katika maisha? Maoni ya Profesa Aaron Levenstein katika Chuo cha Jiji katika jiji la New York yanasisitiza jinsi maisha ya watu wengi bila kusudi ilivyo:

"Watu wanaweza kuwa na ufahamu wazi wa msimamo wao wa sasa lakini hawawezi kuunda akili zao wapi wanataka kwenda. Wanaishi maisha yao bila falsafa. Hawafanikiwa kufikia lengo lolote, kwa sababu hawajawahi kuanzisha moja. ”

Wakati ni kweli, kama Profesa Levenstein anasema, kwamba watu wengi hawana lengo maishani, je! Hii haeleweki? Je! Ni lengo gani la kudumu na lenye kuridhisha ambalo sehemu yoyote ya ulimwengu inampa mtu ambaye anaweza kuelekeza fikira zake?

Kwa upande mwingine, Mkristo wa kweli ana vitu muhimu vya kufikia fikira hizo wazi. Kwa nini? Kwa sababu ana kusudi la maisha, kutafuta, zaidi ya yote, kumpendeza Mungu. Walakini, ili kufurahiya fikira wazi kwamba hii inafanya iwezekanavyo, lazima ajitahidi kweli. Anahitaji kujifunza Biblia. Huko anajifunza juu ya thawabu ya uzima wa milele katika utaratibu mpya wa haki wa Mungu. Upendo wake kwa Mungu na hamu yake ya kupata thawabu aliyopewa na Mungu humchochea kufuata matakwa ya hali ya juu ya Mungu na aachane na 'kuumbwa kwa mfumo huu wa mambo.' Kwa hivyo anabadilisha maadili maishani mwake na mara nyingi hizi husaidia fikira zake, kutoa dhamiri yake na akili ya mizigo isiyo ya lazima iliyoletwa na maisha machafu.

Walakini, wengine wanaweza kuuliza, je! Kutokuwa na lengo moja maishani kunasababisha mtu kuwa na akili iliyofungwa badala ya "iliyofunguliwa"? Wacha tuone.

Kawaida wakati watu wanazungumza juu ya akili "wazi" huwa wanasema tu kwamba wanavumilia maoni ya mwingine. Lakini kuvumilia tu maoni ya mwingine hauhitaji kufikiria, sivyo? Kwa kweli, akili “iliyo wazi” inaweza kufananishwa na bomba linaloruhusu kila kitu kupita kati yake, hata maji taka. Hakuna mtu anayejiheshimu anataka akili iliyochafuliwa na takataka. Kwa hivyo, anahitaji kuchagua, anahitaji kusafisha yale anakubali katika akili yake. Kwa upole

1
$ 0.00
Avatar for Ipiya
Written by   10
2 years ago
Enjoyed this article?  Earn Bitcoin Cash by sharing it! Explain
...and you will also help the author collect more tips.

Comments

Na katika sehemu kuu za maisha, njia ambayo watu wengine hufanya mawazo yao mengi kwa ajili yao inaweza kuonyeshwa na kile kinachotokea wakati wa vita.

$ 0.00
2 years ago

Things are bad icilelenga abengi amatotokanyo ukufwasa but it can be great if bonse baishiba ifyakukana sakamana

$ 0.00
2 years ago

Yes the economy is very bad in our country nalyo line tatufwile ukulasakamana sana pantu ukusakamana tekusuma ku bumi bwesu kulaleta ama lwele pamo nga depression and even heart attack in some cases

$ 0.00
2 years ago

Hakuna mtu anayejiheshimu anataka akili iliyochafuliwa na takataka.

$ 0.00
2 years ago